Ashwani Bhati kwenye Ziara

Kutana na Ashwani Bhati kutoka India

Kutana na Ashwani Bhati, balozi mpya mpya wa Chama cha Kusafiri kwa Chakula Duniani nchini India. Mahojiano hapa chini iliwekwa kwanza kwa Asia Travel Re: Set.

Ashwani Bhati ni Meneja wa Uhindi wa Ziara ya Chakula, na balozi mdogo wa Chama cha Usafiri wa Chakula Duniani.

Alisoma kama uhandisi wa mitambo na alifanya kazi kwa mtengenezaji wa simu za rununu kabla ya kujitolea katika Mahatma Gandhi Ashram. Mkutano wa nafasi na mwongozo wa watalii ulibadilisha maisha yake. Alimaliza MBA katika Utalii na Usimamizi wa Usafiri na akaanza safari mpya kama mwongozo wa kusafiri. 

Biashara ilikuwa ikiendelea vizuri hadi Machi 2020. Ashwani hivi karibuni alifanya ziara yake ya kwanza kwa miezi 5.

Wiki hii, tulizungumza juu ya upendo wake kwa Delhi, shauku yake ya kusafiri kwa kitamaduni na tafakari yake ya kibinafsi juu ya utalii katika enzi ya janga.

-----

Kwa nini uliacha uhandisi kuwa mwongozo wa watalii?

India ina utamaduni kwamba elimu ndiyo njia ya kupanda, wazazi wetu wanataka tuwe wakili, daktari au mhandisi. Nilipata digrii yangu, na nilikuwa nikifanya kazi kwa mtengenezaji wa simu ya rununu ya Samsung. Pesa ilikuwa nzuri, lakini nilitaka kitu kingine. Niliacha mnamo 2017 na nikajitolea kufundisha watoto huko Gandhi Ashram. Ilikuwa ni uzoefu bora wa maisha yangu. Imenibadilisha sana. Nilikutana na mwanamke ambaye alikuwa mwongozo wa watalii. Aliniambia hadithi za kupendeza, na nilijua ni kile ninachotaka kufanya.

Nilianza kufanya kazi katika tasnia ya utalii, lakini nilitaka kusoma kwa mabwana ili kujiridhisha nilikuwa najifunza zaidi.

Ulipataje wateja wako wa kwanza?

Wakati wa kusoma, nilifanya kazi kama mwongozo wa kujitegemea. Nilijaribu chochote kilichonipitia; chakula, usanifu, ziara za kupiga picha. Nilikuwa na kampuni ya ziara ya bure ya kutembea. Hiyo ndiyo ilikuwa elimu bora, kwani hujalipwa - kwa hivyo ikiwa unataka kupata pesa kutoka kwayo, lazima utoe bora yako kila wakati, na thibitisha kwa mteja kutoka siku ya kwanza kuwa unastahili. Nilikuwa na bahati kupata mwanzo huo. 

“Nilifanya kazi kama mwongozo wa kujitegemea. Nilijaribu chochote kilichonipitia; chakula, usanifu, ziara za upigaji picha. ”

Kisha ukachukua kazi ya kampuni ya utalii?

Nikawa meneja wa India Food Tour huko Delhi, lakini napenda kuwa nje ya uwanja, kuzungumza na watu na kuwaonyesha pande tofauti za Delhi. Hiyo inanipa raha.

Je! Kazi ni ya msimu?

Ndio, ni msimu tu kwa sababu ya hali ya hewa. Delhi inaweza kupata moto sana zaidi ya mwaka, na baridi sana wakati wa baridi, kutoka digrii 2 hadi digrii 38 kwa mwaka. Wageni wa kigeni na hata watalii kutoka sehemu zingine za India hawawezi kuvumilia joto. Kawaida, watalii wengi huja Delhi - na India pia - katika msimu wa msimu wa baridi, kutoka Septemba hadi Machi, ingawa kuna wasafiri wakati wa mwaka mzima. 

Je! Una wateja wa ndani na wa kimataifa? 

Ningesema 99% ni ya kimataifa. Wanatoka ulimwenguni kote, lakini nchi kuu ni Amerika, Canada, Uingereza, Australia, zingine kutoka China. Watalii wachache wa India ambao huja kwenye ziara ni kutoka kona tofauti za nchi. Wanajua kuwa Delhi ina chakula kizuri kutoka kwa media ya kijamii, na majina ya maeneo ambayo wanataka kutembelea, lakini hawajui hadithi zilizo nyuma yao. 

Vikundi au ziara za kibinafsi?

Wote, lakini vikundi zaidi. Tunaweka vikundi kwa watu 6. Ni ziara ya chakula, kwa hivyo 6 ndio nambari inayofaa, lakini wakati mwingine tuna ziara za watu 1 au 2 tu. Inashindana sana sasa. Watu wengi huwekwa kama miongozo bila vyeti, na hawataki kutoa uzoefu wa kweli. Nadhani, ubora wa ziara ulishuka katika miaka michache iliyopita, na hii inaharibu taswira ya nchi.

"Kabla ya janga hilo, tulikuwa na nafasi kwa mwaka 2020 na 2021."

Je! Wateja huhifadhi mapema, au wanapofika?

Ni masafa. Kabla ya janga hili, tulikuwa na nafasi kwa mwaka 2020 na 2021. Lakini pia watu huweka nafasi wanapokuwa India na wanajua ni lini watakuwa huru na nini wanataka kufanya. Wateja hutofautiana kutoka kwa vikundi vya watalii na wasafiri wa biashara hadi kwa wauza mkoba, wanafunzi na hata familia zilizo na watoto wadogo ambao hujaribu vyakula vya barabarani.

Kabla ya janga hilo, ulihisi mwaka 2020 utakuwa mwaka mzuri?

Hapana, sio kweli. Shida na India ilikuwa kushuka kwa uchumi katika ulimwengu wote, kwa hivyo utalii ulikuwa ukienda chini kidogo. Tulikuwa tukianza kuona kuwa mnamo 2019. Kwa kweli, hakuna mtu aliyetarajia janga hilo lakini tungeona kushuka kidogo mwaka huu - lakini, kwa kweli, ni bora zaidi kuliko kile kilichotokea.

Je! 2020 ilianzaje kwako?

Ilikuwa nzuri sana mnamo Januari, na mnamo Februari tulikuwa na watalii wengi kwa sababu watu ambao walikuwa wamepanga kusafiri kwenda China walikuwa wakibadilika kwenda India na Sri Lanka. Kuongezeka huku kuliendelea mapema Machi, lakini nilifanya ziara yangu ya mwisho kwenye likizo ya Holi, Sikukuu ya Rangi. Baada ya hapo, serikali ilianza kusimamisha safari za ndege.

Je! Delhi ilikuwaje wakati wa kufungwa?

Delhi alikuwa kimya sana kwa miezi 2, bila mtu barabarani. Ilikuwa ya kushangaza. Wahamiaji wengi walirudi katika sehemu zingine za Uhindi. Sasa imerudi katika hali ya kawaida. Kote India ni kama hii. Katika Delhi ya zamani, ambapo tunafanya safari zetu nyingi, barabara zilianza kusongamana tena mnamo Juni na Julai. Hivi karibuni hapakuwa na nafasi ya kusonga tena. Sikutarajia hilo, lakini niliwaza "Hiyo ni roho!" Ilikuwa nzuri sana kuona watu wamerudi.

Ni mazingira tofauti bila watalii. Nchini India, mtu yeyote anapomwona mgeni anajisikia mwenye furaha. Wanataka kuingiliana au kuwa na picha ya kujipiga, kwa hivyo hisia ya chanya inakosekana kwa sasa. 

Je! Wahindi wanasafiri tena?

Watu wameanza kusafiri ndani ya nchi. Tunaona wasafiri wa burudani na wasafiri na wasafiri wa biashara. Lakini hakuna wasafiri kutoka ng'ambo. Nadhani hiyo haitakuwa hadi mwisho wa mwaka angalau, au labda Machi ijayo.

Kwa hivyo, safari yako ya kwanza ilikuwaje baada ya miezi 5?

Ilikuwa bahati nzuri. Nilipata barua pepe kutoka kwa kampuni ya utalii ya usanifu, na sikudhani ilikuwa kweli. Sikuwa na uhakika hata wakati nilikuwa nimesimama hapo kuanza ziara. Na kisha mteja alijitokeza na nilidhani "Ndio, hii inafanyika." Alikuwa kutoka Uingereza, na alikuja India mnamo Machi kabla tu ya kufungwa. Anafanya kazi hapa, lakini anataka kusafiri na kujifunza juu ya nchi. Sasa ilionekana wakati mzuri wa kuanza. 

"Tulivaa vinyago na kuweka umbali, lakini hatukuingia ndani ya makaburi ya zamani kwa sababu ni nyembamba sana."

Tulichagua asubuhi ya Jumapili kutembelea jiji la zamani, ambalo lilijengwa kutoka karne ya 17. Siku ya Jumapili kila kitu kimefungwa, kwa hivyo hakijajaa. Ilikuwa salama, watu pekee karibu walikuwa wasafishaji wa barabara. Tulivaa vinyago na kuweka umbali, lakini hatukuingia ndani ya makaburi ya zamani kwa sababu ni nyembamba sana. Tulifanya ziara kamili ingawa, na ilikuwa nzuri. Binafsi, napenda umati wa watu. Kuanzia 10 asubuhi hadi 9 jioni, kawaida hakuna nafasi, na anga ni ya kushangaza.

Kuwa mwongozo wa watalii kukufundisha nini?

Ninapenda kuzungumza na watu na kuuliza maswali juu ya hadithi zao za maisha, nilijifunza juu ya kukimbia na mafunzo, wageni wengine walipendekeza vitabu vizuri sana juu ya historia na ubinadamu. Mimi pia hufanya ziara za kupiga picha, na kujifunza ujanja mpya juu ya muundo na taa. Tunaweza kujifunza kutoka kwa kila mmoja.

"Nadhani watu wengi wanataka kusafiri kama hii sasa, kuungana na watu na utamaduni wanapotembelea mahali, ili safari iwe ya maana."

Kusafiri kunamaanisha nini kwako binafsi?

Sitaki kwenda mahali na kuona vitu. Wakati ninasafiri, ninataka kuungana na wafanyabiashara watu au wakulima na kujifunza juu ya maisha yao, au kutoa kitu kwa kujitolea. Mnamo Januari, nilisafiri kwenda Mahabalipuram, jiji lenye umri wa miaka 5,000 maarufu kwa uchongaji wa mawe. Nilitumia siku 7 kujifunza kuchonga mawe na Wahindi na wageni kwenye semina. Ilikuwa ya kushangaza. Nadhani watu wengi wanataka kusafiri kama hii sasa, kuungana na watu na utamaduni wanapotembelea mahali, ili safari iwe ya maana. 

Je! Umechaguaje jina la ziara ya Mfalme wa Farasi?

Mama yangu alinipa jina Ashwani, ambalo ni neno la Sanskrit linalomaanisha Mfalme wa Farasi, kwa hivyo niliibadilisha. Mfalme wa Farasi ni rahisi kukumbukwa, hufanya watu watabasamu na kila mtu ananiuliza inamaanisha nini. 

"Mfalme wa Farasi ni rahisi kukumbukwa, hufanya watu watabasamu na kila mtu ananiuliza inamaanisha nini."

Unafanya nini hadi utalii urejee Delhi?

Nimekuwa nikisoma vitabu vingi, najifunza juu ya picha, kutumia wakati na familia na marafiki. Kazi haipo, lakini nitaongea na wataalamu wengine ulimwenguni, kama wewe. Labda, katika mwaka wa kawaida, hatungepata fursa hizi.

Je! Unahisi chanya kwa 2021?

Ni chaguo letu tunachofanya. Tumeona nyakati mbaya mwaka huu, kila mtu amewahi. Lakini tunaweza kuwa na huzuni na tunaweza kuwa wazuri kwa wakati mmoja. Hiyo ni sawa.

Kushiriki katika facebook
Kushiriki katika Twitter
Shiriki kwenye linkedin
Shiriki kwenye pinterest